Viltrox AF 55mm F1.8 EVO APO - Lens chân dung for Full-Frame
- Tiêu cự: 55mm
- Filter size: 58mm
- Dành cho: Full - Frame
- Khẩu độ: F1.8 – F16
- Khoảng cách lấy nét gần nhất: 0.43m
- Số lá khẩu: 9pcs
- Có các ngàm: E/Z
- Thiết kế: 13 elements 370g
- Lens: Auto Focus
- Góc nhìn: 43 độ
🔥 Đây là sản phẩm được phân phối chính hãng và bảo hành tại Công ty TNHH Xuất Nhập Khẩu 1994S STORE và Viltrox Việt Nam
🔵 Tiêu cự 55mm phù hợp chụp ảnh chân dung
🔵 Khẩu độ lớn F1.8
🔵 Dễ dàng chụp ảnh trong điều kiện thiếu sáng và chân dung xóa phông
🔵 Khoảng cách lấy nét gần nhất khoảng 0.43m
🔵 Bokeh
🔵 Có đến 9 lá khẩu nên Bokeh mịn màng và đẹp mắt
🔵 Thấu kính APO ( Apochromatic ) giúp giảm quang sai và nâng cao chất lượng hình ảnh
🔵 Công nghệ lấy nét STM và tính năng quay phim chuyên nghiệp
🔵 Cho tốc độ lấy nét nhanh chóng mượt mà không gây ồn và có chức năng lấy nét vào mắt
🔵 Thiết kế quang học
🔵 Gồm 9 thấu kính chia thành 8 nhóm trong đó có 2 thấu kính chỉ số khúc xạ cao, 2 thấu kính phân tán cực thấp (ED) và 1 thấu kính phí cầu giúp giảm quang sai và đồng thời nâng cao chất lượng hình ảnh
🔵 Các chức năng nổi bật
- Chui Type-C update firmware
- Nút AF/MF
- Có ron caosu chống bụi, bẩn
- Filter size 58mm
🔵 Trọng lượng siêu nhẹ chỉ khoảng 370gram
🔵 Trọn bộ sản phẩm
🔵 Thông số kỹ thuật
❌ Vì lens có hai ngàm khác nhau, nên trọng lượng và ngoại hình của lens sẽ có chút thay đổi
❌ Ngoài ra shop còn nhiều hãng lens khác có chất lượng gần như tốt hơn rất nhiều so với Viltrox để bạn tham khảo như: 7Artisans 50mm F1.8 - Lấy nét tự động siêu nhanh dành cho Full-Frame
❌ Hãng Meike cũng là một sự lựa chọn cho bạn, bên mình đang có Meike 50mm F1.8 – Lấy nét tự động siêu nhanh dành cho Full-Frame và gần đây Meike vừa cho ra mắt dòng Pro Meike 55mm F1.8 Pro - Lens chân dung xóa phông Full-Frame
| Tiêu cự | 55mm |
| Filter Size | 58mm |
| Dành cho | Full - Frame |
| Khẩu độ | F1.8 - F16 |
| Khoảng cách lấy nét gần nhất | 0.43m |
| Số lá khẩu | 9pcs |
| Ngàm | Sony, Nikon Z |
| Màu | Trắng, Đen |
| Thiết kế | 13 elements in 9 groups |
| Trọng lượng lens | Khoảng 370g |
| Lens | Auto Focus |
| Góc nhìn | 43 độ |
Thông số kỹ thuật
| Tiêu cự | 55mm |
| Filter Size | 58mm |
| Dành cho | Full - Frame |
| Khẩu độ | F1.8 - F16 |
| Khoảng cách lấy nét gần nhất | 0.43m |
| Số lá khẩu | 9pcs |
| Ngàm | Sony, Nikon Z |
| Màu | Trắng, Đen |
| Thiết kế | 13 elements in 9 groups |
| Trọng lượng lens | Khoảng 370g |
| Lens | Auto Focus |
| Góc nhìn | 43 độ |